HMPower Fansubs
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^

4 posters

Page 2 of 2 Previous  1, 2

Go down

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 Empty Re: Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^

Post by nobutachan Sat Nov 14, 2009 9:16 pm

123
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 2copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 50copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 42copy
456
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 30copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 33copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 40copy
789
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 10copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 5copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 8copy
101112
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 43copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 24copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 44copy
131415
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 15copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 68copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 4copy
161718
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 25copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 35copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 47copy-1
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet
I'm watching: J-movie

Back to top Go down

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 Empty Re: Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^

Post by nobutachan Sat Nov 14, 2009 9:17 pm

Quên nữa XD , chú thích cho cái đống trên, chúng từ phim Koi no Mon mà ra. Xem xong cái movie đó là mình bái bai anh Ryuhei luôn >.< .

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 20-signcopy

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 28--signcopy

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 9-signcopy

Comment đi mà T__________________T
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Mon Nov 16, 2009 7:24 pm

Tui ko thích anh nì đã từ lâu...
Cho nên ko biết comment thế nào T___T

Mà... sao cái nào cũng tối thui thế này =.=
Hình như tiêu chuẩn ko thành văn của Ava hay Banner là ko sáng sủa thì phải? <- đút kết của 1 ng` ko rành design
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by nobutachan Mon Nov 16, 2009 7:57 pm

ủa vậy là không thích vai Ren của Ryuhei trong Nana à?

mấy cái sign làm trước nên nó cùng tối như nhau. mấy lại stock là screencap, nó hơi kém chất lượng, chỉnh sáng lên là thấy sạn à. còn icon thì đa số tui dùng hơi nhiều texture >.< .

123
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 1copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 10copy-1Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 21copycopy
456
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 11copycopyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 7copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 25copycopy

Còn mấy cái này là trong Maou. Màu này trông quê mùa xấu xí nhưng dù sao nó không đụng hàng XD , mấy lại tui sẽ làm nguyên bộ Maou bằng màu này hết để tập coloring.
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by nobutachan Mon Nov 16, 2009 11:11 pm

1234
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 16copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 8copy-1Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 24copycopyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 20copy
5678
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 13copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 28copy-1Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 27copyno icon
Phần tiếp theo và cuối cùng của cái màu này, mình chán chết nó rồi T_____T
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Tue Nov 17, 2009 6:59 pm

Chán thiệt T___T
Màu khác đi :(

Ko thích Ren, thích vai Nana (ko phải Mika) và ng` yêu Nana (Mika đóng).
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by nobutachan Tue Nov 17, 2009 9:39 pm

@ choco: bạn dạo quanh live journal hay bất cứ chỗ nào có nhiều icons đã qua design, rồi chỉ tui style nào bạn thích để tui xem có làm được không, chứ style của tui không hợp với bạn rồi -.- , tui mà tự làm thì bạn toàn chê thôi.

Nghệ thuật là vị nhân sinh, có người làm thì phải có người hưởng ứng chứ. Hy vọng tìm được cái style nào mà cả tui với bạn thấy ok.
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Wed Nov 18, 2009 12:49 am

Uhm để tui (sẽ) dạo tìm...

Cái tiêu chuẩn nhất hiện h tui có là cái ava trên DAN của tui đó.
Quá ưng ý.

Với lại, mỗi ng` có style riêng (gu / sở thích riêng), bạn đừng vì tui mà change style của mình. Tui (sẽ) ăn năn lắm đó =.=
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by nobutachan Wed Nov 18, 2009 12:52 am

tui chẳng vì ai mà change style cả Smile , bạn không cần phải lo chuyện này đâu Very Happy

có cái là tui đang trong quá trình học tập, cần biết mặt mạnh yếu, cái nào hay dở để xử lý linh hoạt hơn thôi.
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by hoanguyendinh Mon Nov 23, 2009 3:23 am

Í, lâu quá mới vào đây, thấy to lên tay nhanh ghê gớm love struck

nobutachan wrote:
123
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 2copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 50copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 42copy
456
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 30copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 33copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 40copy
789
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 10copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 5copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 8copy
101112
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 43copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 24copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 44copy
131415
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 15copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 68copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 4copy
161718
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 25copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 35copyTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 47copy-1

Trong mấy cái icons này, chị thích màu của số 1-3-5. Số 16 nếu đổi màu của text thì sẽ perfect, chẳng hạn đổi sang màu dark blue (?!), vì màu đỏ trên nền xám nhờ làm người ta nhức mắt lắm >"< Đặc biệt thích tấm số 1, màu sắc chuẩn, text tuyệt, mod lại có cảm xúc => perfect ^__^
hoanguyendinh
hoanguyendinh
HMPower Supporter
HMPower Supporter

Female
Aquarius Monkey

Character sheet
I'm watching: Nobuta wo Produce

Back to top Go down

Post by nobutachan Mon Nov 23, 2009 10:46 pm

@ chị Uyên: có người comm cho em là em dùng texture tốt XD . Cái số 3 với 16 nó không có gì ngoài thằng người và hàng rào, nên em add một đống texture bậy bạ, chỉ thích mỗi cái texture dưới đất ở cái số 3 vì nó giống truyện tranh, khi nhân vật chạy hay có mấy nét vẽ "vèo vèo" ấy Very Happy .

Cái 16 text màu hồng mà XD , tại em nghĩ màu này cho nó vui, nguyên bộ icons này nó nhí nhảnh Very Happy .

Vì bộ này toàn texture nên bộ Maou em color một màu Smile , giờ chán ngấy tất cả các kiểu nên mấy hôm nay chả làm gì.
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by hoanguyendinh Wed Dec 02, 2009 2:35 am

@To: chị thấy sử dụng texture để pha màu thiệt là nhức đầu lắm (nên trước giờ chị không bao giờ đụng đến, chỉ đặt texture làm background thôi). To thấy chán texture rồi thì chuyển qua blending đi... hihi... chồng nhiều lớp màu lên stock bằng cách fill layer ớ, hoặc là fill gradient, hoặc là dùng gradient mask, giống như kiểu To làm cho Maou vậy. Blending cũng công phu lắm nha, sẽ thấy thích thú lắm nếu pha được màu nào đó lạ lạ ^__^
hoanguyendinh
hoanguyendinh
HMPower Supporter
HMPower Supporter

Female
Aquarius Monkey

Character sheet
I'm watching: Nobuta wo Produce

Back to top Go down

Post by nobutachan Sun Feb 21, 2010 1:12 pm

Mọi người nhận xét cho mình nào, màu thế này tự nhiên chưa Very Happy

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 016Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 027Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 031copy
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 033Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 039Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 040
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 118Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ - Page 2 119
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Page 2 of 2 Previous  1, 2

Back to top

- Similar topics