HMPower Fansubs
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^

4 posters

Page 1 of 2 1, 2  Next

Go down

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Empty Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^

Post by nobutachan Sun Oct 04, 2009 6:06 pm

Sau những 8 ngày mò mẫm rờ rẫm XD , bạn nobuta xin được debut với bộ icons về bão Ketsana.

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Gone Gió lốc thổi tung hết cả, không cây nào còn lá, mà thậm chí còn không đứng thẳng được.

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Besafe Nén nhang thắp cầu mong bình an trở về.

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Mommy Đi di tản, đứa bé ngồi im thin thít trong thùng mút, gương mặt búng sữa đầy lo lắng. (xin lỗi các bạn, vì quá lười nên mình không đi tìm font mà chỉ dùng cái sẵn trong máy, hơi thô thiển chút -.- ).

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ WET Nước ngập nên mấy hiệu bán giảy phải phơi giày lên giàn giáo. Vì nước lũ màu úa úa bẩn bẩn nên tớ cố chỉnh cho nó xanh xanh, cuối cùng nước lên màu xanh còn mấy cái khác trắng toét ra T___T .

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Ocean Những con tàu có trọng tải lên đến vài tấn mà gió vẫn bốc bay lên bờ.

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Goodbye Bà du khách người nước ngoài đứng hoàn hồn sau cơn cuồng nộ của tự nhiên.

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Boat Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Dark Nước lênh láng khắp nơi.

Stock ở dantri, không ngờ chụp đẹp dữ vậy <3 .
Texture lấy tùm lum từ devianart và livejournal, ấm ức nhất là bản portable nó cùi bắp đến độ không mở được file ảnh nào khác ngoài jpg crying .
Mình làm cũng màu mè quá đó chớ Smile .
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet
I'm watching: J-movie

Back to top Go down

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Empty Re: Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^

Post by chocoasaurus Mon Oct 05, 2009 11:15 pm

Tui ko tin đây là sản phầm đầu tay đâu.
Tui ko biết gì về PTS, nhưng mà, làm thế này, có cho tui 3 tháng tui cũng làm ko ra.

Maa, bạn mà tập thêm, mốt vào PTG đi ha.
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Empty Re: Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^

Post by chocoasaurus Tue Oct 06, 2009 1:58 am

Ơ nhưng mà, sao bạn thích "phong cách tối thui" thế??? Màu nhìn phát... muốn treo cổ.
Với lại, bà du khách nước ngoài í, hình như đang cười mà :P
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by nobutachan Tue Oct 06, 2009 5:47 pm

@ gà: bạn nghị thử xem bà nước ngoài có nên cười không XD . bà ấy mà cười sẽ bị ăn dép chứ chả chơi -.-

Tui mới tập làm nên không thể điều chỉnh màu theo ý tưởng được 8-} , mà có quái ý tưởng gì đâu XD . tui chỉ khoái crop và chủ động được mỗi cái crop thôi Very Happy .

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ 0000acp4 cái này sáng chưa?

Spoiler:
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Tue Oct 06, 2009 7:43 pm

Bà ấy cười ấy... "khì khì, mình đứng chống nạnh thế này mà ko bị chọi dép" ^^

Sáng thêm đc 1 chút rùi đó. Nhưng tui thích (gu của mình tui à nha) nó sáng long lanh tí. Tập đi... rùi tặng tui cái icon có anh Toma.

Stock để hết tuần này, tui tìm thử. Đó h, mới lần đầu tìm hình anh ấy. Vì anh ấy đẹp khi động chứ khi đứng im thin thít trong tấm hình thì mất cái hồn. Nên làm cái icon anh ấy, ráng làm sao cho anh ấy "động đậy" 1chút nha.

Sau Toma, tui request YUI :P
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by nobutachan Tue Oct 06, 2009 8:00 pm

tui không biết có làm được đâu à nha -.- .sáng long lanh là sáng thế nào, vì tui chỉnh chỉnh 1 hồi thấy vừa mắt thì dừng lại thôi -.- . à hiểu rồi, kiểu như cái ava của bạn phỏng? thế tui chịu rồi XD , vì tui chưa học cái đó ^^ .
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by hoanguyendinh Tue Oct 06, 2009 9:48 pm

Thấy tèo than thở trong box Maki nên chị mới biết đường chạy qua đây xem... hi`hi`...

Tèo mới học 8 ngày mà làm được như thế này là giỏi lắm rồi. Hồi xưa, chị sử dụng texture đến 4 tháng vẫn còn "ngu". Đến bây giờ chị cũng không coloring bằng texture luôn, lấy texture làm background thôi Smile Cho nên, chị không biết nhận xét các tác phẩm coloring bằng texture. Chỉ thấy màu sắc nó trộn lẫn lung tung thôi >"< Khen tèo biết cách đặt text nè. Đặt hay hơn chị nữa ^__^

Thích nhất icon #1.
hoanguyendinh
hoanguyendinh
HMPower Supporter
HMPower Supporter

Female
Aquarius Monkey

Character sheet
I'm watching: Nobuta wo Produce

Back to top Go down

Post by nobutachan Tue Oct 06, 2009 9:56 pm

@ chị Uyên: em chỉ định coloring và đặt text thôi, nhưng làm một hồi không hiểu sao lại sa đà vào texture quá. Em color bằng cách đặt layer màu là chủ yếu, lâu lâu mới dùng texture màu để color.

cái 1 em làm đầu tiên (mấy cái đó xếp theo thứ tự làm mà). em chỉ thấy có cái 1 và 2 là đỡ thôi, mấy cái sau nhức mắt quá nên cố làm cho xong, rất là bậy bạ :( .
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Wed Oct 07, 2009 3:22 am

Tui thích cái sáng long lanh như ava tui trên DAN ấy. Sống thế mới tuyệt chứ.

Còn về chuyên môn, tui mù hơn thằng mù ko thấy đường nữa. Tui chịu.
(hỏi thăm học hỏi bạn bè đi chứ ^^)
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by hoanguyendinh Wed Oct 07, 2009 5:13 am

Lúc mới bắt đầu, làm quen với blending vẫn tốt hơn là coloring ớ. Blending là sử dụng các lớp layer màu chồng lên stock. Quan trọng là biết cách sharpen để stock không bị nhòe đi. Bởi vì tèo color bằng texture nhiều quá sẽ bị quen tay, sau này cứ bị lệ thuộc vào màu sắc của texture, khó lòng chỉnh màu theo ý muốn được.

Quên nữa, tèo sharpen ảnh cho rõ thì sẽ đẹp hơn. Lỗi muôn thuở của newbie, không ai chịu sharpen cả... hi`hi`... Sử dụng Filter \ Noise \ Reduce Noise ớ =>> vừa làm mịn da vừa sharpen cùng lúc, rất hữu dụng.

Mà tèo cứ thực hành nhiều thì sẽ vỡ ra các nguyên tắc hà ^__^
hoanguyendinh
hoanguyendinh
HMPower Supporter
HMPower Supporter

Female
Aquarius Monkey

Character sheet

Back to top Go down

Post by RitoSD Wed Oct 07, 2009 11:38 am

ava đẹp = hình đẹp + crop đẹp + brightness & contrast spa
Spoiler:
RitoSD
RitoSD
HMPower Team
HMPower Team

Male
Leo Goat

Character sheet
I'm watching: To LOVE Ru Anime.

http://boyhuesd.co.cc

Back to top Go down

Post by nobutachan Thu Oct 08, 2009 9:35 am

@ chị Uyên: em có sharp hết đấy chứ ^^ , tại còn non tay nên không dám sharp nhiều.
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by nobutachan Tue Oct 20, 2009 10:25 pm

Chuẩn bị đón Halloween, híhí

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ TaixaoTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ ModTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ HeheTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Right-wrong
Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ HalloweeningTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ FollowTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ JackolanternTèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Bigeyes

(xếp theo thứ tự làm ^^ )

Cái thứ 3 hàng thứ 2 y hệt stock đó mọi người XD , tại nhòm vào không biết làm sao luôn T__T .
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by RitoSD Wed Oct 21, 2009 8:42 am

tớ lấy cái #2 làm avatar nghen laugh
RitoSD
RitoSD
HMPower Team
HMPower Team

Male
Leo Goat

Character sheet
I'm watching: To LOVE Ru Anime.

http://boyhuesd.co.cc

Back to top Go down

Post by nobutachan Wed Oct 21, 2009 10:37 am

@ boy: DAN tự resize kích thước xuống 90x90 nên coi chừng bị mờ nha. Nếu làm ava ở DAN thì nên tự resize trước.

Thấy bạn nobuta xìtin hem XD .
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Fri Oct 23, 2009 12:52 am

cái #2 vui thật. Nobuxì-tin thiệt.
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Mon Oct 26, 2009 1:48 pm

Sếp à, làm dùm choco 1 cái icon cho LJ nha. Từ cái stock này nè ^^
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by nobutachan Mon Oct 26, 2009 4:50 pm

ok, nhưng tui làm xấu bạn thất vọng ráng chịu XD
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Mon Oct 26, 2009 10:23 pm

Ko sao, bạn làm xấu có bạn thất vọng còn tui thì ko hề, chỉ có, sẽ dùng hay ko thôi.

Đùa thôi, chưa đánh trận đã dàn kế chuồn rùi sao. Tự tin đi, sau cái vụ "Tao là mod", tui hoàn toàn tin tưởng ở tài nghệ của bạn. Đảm bảo bạn làm sẽ đẹp hơn tui ngay.
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by nobutachan Tue Oct 27, 2009 12:48 am

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Yui-1 Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Yui-1a Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Yui-1b

Xin lỗi, trình độ tui hạt mít nhưng lười biếng, toàn rung đùi ngồi cười nên hạt mít teo lại bằng đạt đỗ T_____T .

Bạn cứ nhất quyết màu sáng làm tui lo lắng T___T , có gì cứ nói tui sẽ làm kiểu khác -.-
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by hoanguyendinh Tue Oct 27, 2009 7:43 am

Wow... to lên tay nhanh ghê ta. Màu của cái số 2 rất là tuyệt. Mặc dù thích góc crop của cái số 3 hơn... hihi...
hoanguyendinh
hoanguyendinh
HMPower Supporter
HMPower Supporter

Female
Aquarius Monkey

Character sheet

Back to top Go down

Post by nobutachan Tue Oct 27, 2009 9:57 am

híhí, chị Uyên khen em kìa free

choco cho em cái stock mà nhìn vào không biết làm sao luôn XD , nên đành chỉnh khí thế cho màu da trắng hồng dễ thương XD , add text/texture vô rồi bỏ của chạy lấy người luôn T___T .

@ choco: tấm này mặt YUI vừa nghiêng vừa cúi, làm tui có cảm giác mặt méo vậy T___T
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Tue Oct 27, 2009 5:17 pm

@tèo: Mặt YUI ko cân bằng mà, lại có phần góc cạnh nữa.
Tèo à, #2 tui lấy nha. #3, bạn có cách nào làm cho nó có 1 chút hơi hướm màu xanh da trời được ko? (ko biết dùng từ thế nào cho đúng) Kiểu như nhìn vào thấy giống như có ánh sáng màu xanh da trời chiếu vào í.
Da mặt của YUI trong #3 đẹp lắm í.
Cái #1, tối thiệt tình.

@chị Uyên: em cũng thích cách crop của #3.
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by nobutachan Mon Nov 02, 2009 10:25 pm

@ choco: cái nhà nè, bạn bảo làm hình bự nên tui làm 200 x 200 ^^

Stock
https://www.facebook.com/photo.php?pid=30313603&id=1267789213
Spoiler:

Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Nhachoco-2a1 Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Nhachoco-2a2 Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ Nhachoco-2a3
nobutachan
nobutachan
HMPower Team
HMPower Team

Female
Scorpio Snake

Character sheet

Back to top Go down

Post by chocoasaurus Thu Nov 05, 2009 7:54 pm

Tui thích cái thứ 3 quá đi. Đáng iu quá. Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ 755596

Cái thứ nhất thì thanh bình thật...

Nhưng mừ, tui lấy cả 3 nha ^^. Tèo xuất chiêu - nhận xét cho mình đi mọi người ^.^ 755596
chocoasaurus
chocoasaurus
HMPower Team
HMPower Team

Female
Leo Snake

Character sheet
I'm watching:

Back to top Go down

Post by Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Page 1 of 2 1, 2  Next

Back to top

- Similar topics